
 
 

BARAZA LA TAIFA LA ELIMU YA UFUNDI NA MAFUNZO YA UFUNDI             
STADI (NACTVET) 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 
 

 MATOKEO YA UCHAGUZI WA UDAHILI KUPITIA MFUMO WA UDAHILI WA 
PAMOJA (CAS) KWA KOZI ZA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI KWA MWAKA 

WA MASOMO 2025/2026 - AWAMU YA TATU 
 

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) linautaarifu 
umma kuwa matokeo ya uchaguzi wa awamu ya tatu kwa waombaji wa programu za Afya 
na Sayansi Shirikishi kwa mwaka wa masomo 2025/2026 yametangazwa rasmi leo 
tarehe 5 Oktoba, 2025.  
 
Baraza liliratibu udahili wa wanafunzi awamu ya tatu katika kozi mbalimbali za afya na 
sayansi shirikishi kupitia Mfumo wa Udahili wa Pamoja (CAS)  kwa mwaka wa masomo 
2025/2026. Jumla ya waombaji 10,622 walikamilisha maombi yao kwa  kuchagua  vyuo / 
programu walizozipenda. Jumla ya waombaji 9,697 walikuwa na sifa kwenye programu 
walizoomba na jumla ya waombaji 925 hawakuwa na sifa kwenye programu walizoomba. 
 
Jumla ya waombaji 6,271 wamechaguliwa kujiunga kwenye vyuo vinavyotoa programu 
mbalimbali za Afya na Sayansi Shirikishi ambapo wanawake ni 3,276(52%) na wanaume 
2,995  (48%). Waombaji 194  walichaguliwa kwenye vyuo vya serikali na waombaji 6,077 
katika vyuo visivyo vya serikali. 
 
Aidha, waombaji wenye sifa ambao hawakuchaguliwa kutokana na ushindani katika 
programu na vyuo walivyoomba, wanashauriwa kuomba kujiunga katika vyuo vyenye 
nafasi katika dirisha la awamu ya nne na ya mwisho kupitia Mfumo wa Udahili wa Pamoja.  
 
Waombaji wote wanaweza kuangalia matokeo ya uchaguzi kupitia tovuti ya Baraza 
(www.nactvet.go.tz) kwa kubonyeza CAS Selection 2025 kwa ajili ya kupata taarifa zaidi.  
 
Baraza linautaarifu umma kuwa dirisha la awamu ya nne na la mwisho limefunguliwa 
rasmi leo tarehe 5 hadi 15 Oktoba, 2025 na matokeo ya uchaguzi yatatolewa tarehe 21 
Oktoba, 2025. 
 
Aidha, kwa anayehitaji kubadilisha programu au chuo, dirisha la uhamisho liko wazi 
kuanzia tarehe 5 hadi 15 Oktoba, 2025, hivyo atumie dirisha hili kukamilisha maombi 
hayo kupitia tovuti ya Baraza kwa kubonyeza kwenye akaunti yake aliyotumia kuomba 
na kuchaguliwa. 
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